MAJOR SHAREHOLDER PROFILE
บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน)
สรุปพอร์ตการถือครองหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (SET / mai)
มูลค่าพอร์ตรวม
3.67 หมื่นล้าน ฿
มูลค่าประมาณการ
จำนวนหลักทรัพย์
29 หลักทรัพย์
ถือครองติด Top 10
จำนวนหุ้นรวม
2.39 พันล้านหุ้น
รวมทุกหลักทรัพย์
กลุ่มธุรกิจหลัก
สัดส่วนมากที่สุดในพอร์ต
ความเคลื่อนไหวรอบล่าสุด:
🟢 ซื้อเพิ่ม: 2
🔴 ขายลด: 0
🆕 เข้าใหม่: 22
⚪ เท่าเดิม: 5
แนวโน้มมูลค่าพอร์ตรวมตามวันปิดสมุดทะเบียน (Valuation History Timeline)
| วันที่ปิดสมุด | หุ้น | ประเภท | จำนวนหุ้นที่เปลี่ยน | มูลค่าโดยประมาณ |
|---|---|---|---|---|
| 2026-08-27 | HYDROGEN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +442,000 | 3.80 ลบ. |
| 2026-08-24 | TPRIME | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +1,573,400 | 13.69 ลบ. |
| 2026-06-25 | BTSGIF | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +60,000,000 | 128.40 ลบ. |
| 2026-05-27 | HYDROGEN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +62,657,300 | 538.85 ลบ. |
| 2026-05-25 | TPRIME | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +215,440,300 | 1.87 พันลบ. |
| 2026-05-13 | PG | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +45,117,830 | 291.01 ลบ. |
| 2026-05-12 | TFMAMA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +86,853,113 | 15.98 พันลบ. |
| 2026-05-12 | PB | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +99,790,000 | 4.62 พันลบ. |
| 2026-05-11 | FE | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +1,081,575 | 192.52 ลบ. |
| 2026-05-08 | SPC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +81,917,665 | 4.63 พันลบ. |
| 2026-05-08 | ICC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +121,287,498 | 2.87 พันลบ. |
| 2026-05-08 | S&J | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +32,246,600 | 951.27 ลบ. |
| 2026-05-08 | WACOAL | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +27,668,700 | 439.93 ลบ. |
| 2026-05-08 | TPCS | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +23,667,370 | 248.51 ลบ. |
| 2026-05-08 | OCC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +8,615,400 | 80.12 ลบ. |
| 2026-05-08 | PAF | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +30,516,108 | 24.72 ลบ. |
| 2026-05-07 | SELIC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +50,867,899 | 159.73 ลบ. |
| 2026-05-07 | TAN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +25,269,900 | 103.61 ลบ. |
| 2026-05-06 | NPK | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +533,332 | 6.67 ลบ. |
| 2026-04-10 | BTNC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +1,024,000 | 12.90 ลบ. |
| 2026-04-02 | SUC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +2,616,190 | 71.29 ลบ. |
| 2026-03-26 | RABBIT-P | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +935,700,000 | 299.42 ลบ. |
| 2026-03-19 | KCAR | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +14,752,100 | 71.11 ลบ. |
| 2026-03-16 | SVT | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +50,000,000 | 77.00 ลบ. |
| 2026-03-13 | NC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +23,640,927 | 41.14 ลบ. |
| 2026-03-12 | SCG | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +141,379,761 | 370.41 ลบ. |
| 2026-03-12 | LPN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +43,000,000 | 67.51 ลบ. |
| 2026-03-12 | EURO | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +2,964,300 | 23.71 ลบ. |
| 2026-03-11 | TNL | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +128,217,031 | 2.42 พันลบ. |
| 2026-03-10 | AMATAV | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +8,762,040 | 19.45 ลบ. |
| 2026-02-04 | STI | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +60,047,025 | 103.88 ลบ. |
รายการหลักทรัพย์ที่ถือครองล่าสุด (Portfolio Holdings)
กรอง:
| # | สัญลักษณ์หุ้น | ชื่อบริษัท | ตลาด | กลุ่มอุตสาหกรรม | จำนวนหุ้นที่ถือครอง | สัดส่วน (%) | ราคาล่าสุด | มูลค่ารวมประมาณการ (บาท) | สถานะความเคลื่อนไหว | วันปิดสมุดล่าสุด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | TFMAMA | บริษัท ไทยเพรซิเดนท์ฟูดส์ จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 86,853,113 | 26.34% | 184.00 ฿ | 15,980,972,792.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-10-02 |
| 2 | SPC | บริษัท สหพัฒนพิบูล จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 81,917,665 | 24.82% | 56.50 ฿ | 4,628,348,072.50 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 3 | PB | บริษัท เพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 99,790,000 | 22.18% | 46.25 ฿ | 4,615,287,500.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-09-01 |
| 4 | ICC | บริษัท ไอ.ซี.ซี. อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 121,287,498 | 24.26% | 23.70 ฿ | 2,874,513,702.60 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 5 | TNL | บริษัท ธนูลักษณ์ จำกัด (มหาชน) | SET | FIN | 128,217,031 | 42.09% | 18.90 ฿ | 2,423,301,885.90 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-11 |
| 6 | TPRIME | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าไทยแลนด์ ไพร์ม พร็อพเพอร์ตี้ | SET | PF&REIT | 217,013,700 | 39.64% | 8.70 ฿ | 1,888,019,190.00 ฿ | 🟢 เพิ่มขึ้น (+0.29%) | 2026-08-24 |
| 7 | S&J | บ.เอส แอนด์ เจ อินเตอร์เนชั่นแนล เอนเตอร์ไพรส์ จำกัด (มหาชน) | SET | PERSON | 32,246,600 | 21.51% | 29.50 ฿ | 951,274,700.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 8 | HYDROGEN | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าไฮโดรเจน | SET | PF&REIT | 63,099,300 | 30.38% | 8.60 ฿ | 542,653,980.00 ฿ | 🟢 เพิ่มขึ้น (+0.22%) | 2026-08-27 |
| 9 | WACOAL | บริษัท ไทยวาโก้ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 27,668,700 | 23.06% | 15.90 ฿ | 439,932,330.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 10 | SCG | บริษัท ราชพัฒนา เอ็นเนอร์ยี จำกัด (มหาชน) | SET | ENERG | 141,379,761 | 12.15% | 2.62 ฿ | 370,414,973.82 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-12 |
| 11 | RABBIT-P | บริษัท แรบบิท โฮลดิ้งส์ จำกัด (มหาชน) | SET | - | 935,700,000 | 3.85% | 0.32 ฿ | 299,424,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-26 |
| 12 | PG | บริษัท ประชาอาภรณ์ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 45,117,830 | 47.00% | 6.45 ฿ | 291,010,003.50 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-13 |
| 13 | TPCS | บริษัท ทีพีซีเอส จำกัด (มหาชน) | SET | IMM | 23,667,370 | 21.91% | 10.50 ฿ | 248,507,385.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 14 | FE | บริษัท ฟาร์อีสท์ เฟมไลน์ จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 1,081,575 | 13.74% | 178.00 ฿ | 192,520,350.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-11 |
| 15 | SELIC | บริษัท ซีลิค คอร์พ จำกัด (มหาชน) | SET | IMM | 50,867,899 | 8.33% | 3.14 ฿ | 159,725,202.86 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-07 |
| 16 | BTSGIF | กองทุนรวมโครงสร้างพื้นฐานระบบขนส่งมวลชนทางราง บีทีเอสโกรท | SET | TRANS | 60,000,000 | 1.04% | 2.14 ฿ | 128,400,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 17 | STI | บริษัท สโตนเฮ้นจ์ อินเตอร์ จำกัด (มหาชน) | SET | CONS | 60,047,025 | 9.96% | 1.73 ฿ | 103,881,353.25 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-02-04 |
| 18 | TAN | บริษัท ธนจิรา รีเทล คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 25,269,900 | 8.42% | 4.10 ฿ | 103,606,590.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-07 |
| 19 | OCC | บริษัท โอ ซี ซี จำกัด (มหาชน) | SET | PERSON | 8,615,400 | 14.36% | 9.30 ฿ | 80,123,220.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 20 | SVT | บริษัท ซันเวนดิ้ง เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 50,000,000 | 7.14% | 1.54 ฿ | 77,000,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-16 |
| 21 | SUC | บริษัท สหยูเนี่ยน จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 2,616,190 | 0.87% | 27.25 ฿ | 71,291,177.50 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-04-02 |
| 22 | KCAR | บริษัท กรุงไทยคาร์เร้นท์ แอนด์ ลีส จำกัด (มหาชน) | SET | FIN | 14,752,100 | 5.90% | 4.82 ฿ | 71,105,122.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 23 | LPN | บริษัท แอล.พี.เอ็น.ดีเวลลอปเมนท์ จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 43,000,000 | 2.96% | 1.57 ฿ | 67,510,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 24 | NC | บริษัท นิวซิตี้ (กรุงเทพฯ) จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 23,640,927 | 15.50% | 1.74 ฿ | 41,135,212.98 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-13 |
| 25 | PAF | บริษัท แพนเอเซียฟุตแวร์ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 30,516,108 | 5.65% | 0.81 ฿ | 24,718,047.48 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 26 | EURO | บริษัท ยูโร ครีเอชั่นส์ จำกัด (มหาชน) | mai | - | 2,964,300 | 0.97% | 8.00 ฿ | 23,714,400.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-12 |
| 27 | AMATAV | บริษัท อมตะ วีเอ็น จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 8,762,040 | 0.82% | 2.22 ฿ | 19,451,728.80 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-10 |
| 28 | BTNC | บริษัท บูติคนิวซิตี้ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 1,024,000 | 8.53% | 12.60 ฿ | 12,902,400.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-04-10 |
| 29 | NPK | บริษัท นิวพลัสนิตติ้ง จำกัด (มหาชน) | mai | - | 533,332 | 5.33% | 12.50 ฿ | 6,666,650.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-06 |