MAJOR SHAREHOLDER PROFILE
นาง หทัยรัตน์ จุฬางกูร
สรุปพอร์ตการถือครองหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (SET / mai)
มูลค่าพอร์ตรวม
3.32 พันล้าน ฿
มูลค่าประมาณการ
จำนวนหลักทรัพย์
22 หลักทรัพย์
ถือครองติด Top 10
จำนวนหุ้นรวม
1.65 พันล้านหุ้น
รวมทุกหลักทรัพย์
กลุ่มธุรกิจหลัก
สัดส่วนมากที่สุดในพอร์ต
ความเคลื่อนไหวรอบล่าสุด:
🟢 ซื้อเพิ่ม: 2
🔴 ขายลด: 1
🆕 เข้าใหม่: 14
⚪ เท่าเดิม: 5
แนวโน้มมูลค่าพอร์ตรวมตามวันปิดสมุดทะเบียน (Valuation History Timeline)
| วันที่ปิดสมุด | หุ้น | ประเภท | จำนวนหุ้นที่เปลี่ยน | มูลค่าโดยประมาณ |
|---|---|---|---|---|
| 2026-08-28 | TKN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +1,626,100 | 7.42 ลบ. |
| 2026-08-28 | D | ขาย/ลดลง | -1,817,400 | 5.34 ลบ. |
| 2026-08-28 | BEC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +664,600 | 1.24 ลบ. |
| 2026-06-30 | SST | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +26,000,000 | 25.74 ลบ. |
| 2026-05-21 | KTBSTMR | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +4,000,000 | 26.20 ลบ. |
| 2026-05-08 | NNCL | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +144,619,900 | 257.42 ลบ. |
| 2026-05-06 | ONEE | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +237,141,600 | 687.71 ลบ. |
| 2026-05-06 | BEC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +266,452,000 | 495.60 ลบ. |
| 2026-05-05 | D | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +12,145,100 | 35.71 ลบ. |
| 2026-04-08 | SE-ED | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +54,451,700 | 71.88 ลบ. |
| 2026-03-20 | GRAMMY | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +202,383,700 | 882.39 ลบ. |
| 2026-03-19 | SAMART | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +17,580,900 | 98.45 ลบ. |
| 2026-03-19 | ASAP | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +30,373,400 | 64.39 ลบ. |
| 2026-03-19 | SRIPANWA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +4,678,500 | 23.39 ลบ. |
| 2026-03-18 | WARRIX | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +29,345,600 | 34.33 ลบ. |
| 2026-03-16 | AIRA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +177,542,242 | 179.32 ลบ. |
| 2026-03-16 | NEP | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +46,906,600 | 9.85 ลบ. |
| 2026-03-13 | FN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +129,391,900 | 59.52 ลบ. |
| 2026-03-13 | LDC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +24,873,400 | 5.72 ลบ. |
| 2026-03-12 | LOXLEY | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +136,714,400 | 251.55 ลบ. |
| 2026-03-12 | APURE | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +11,000,000 | 23.76 ลบ. |
| 2026-03-10 | TKN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +11,481,700 | 52.36 ลบ. |
| 2026-03-10 | CI | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +6,359,800 | 2.23 ลบ. |
| 2026-03-06 | AF | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +67,088,600 | 30.19 ลบ. |
| 2025-11-12 | CV | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +9,010,000 | 270,300 บ. |
รายการหลักทรัพย์ที่ถือครองล่าสุด (Portfolio Holdings)
กรอง:
| # | สัญลักษณ์หุ้น | ชื่อบริษัท | ตลาด | กลุ่มอุตสาหกรรม | จำนวนหุ้นที่ถือครอง | สัดส่วน (%) | ราคาล่าสุด | มูลค่ารวมประมาณการ (บาท) | สถานะความเคลื่อนไหว | วันปิดสมุดล่าสุด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | GRAMMY | บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 202,383,700 | 24.68% | 4.36 ฿ | 882,392,932.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-28 |
| 2 | ONEE | บริษัท เดอะ วัน เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 237,141,600 | 9.96% | 2.90 ฿ | 687,710,640.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-25 |
| 3 | BEC | บริษัท บีอีซี เวิลด์ จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 267,116,600 | 13.36% | 1.86 ฿ | 496,836,876.00 ฿ | 🟢 เพิ่มขึ้น (+0.04%) | 2026-08-28 |
| 4 | NNCL | บริษัท นวนคร จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 144,619,900 | 7.06% | 1.78 ฿ | 257,423,422.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 5 | LOXLEY | บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 136,714,400 | 6.04% | 1.84 ฿ | 251,554,496.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-12 |
| 6 | AIRA | บริษัท ไอร่า แคปปิตอล จำกัด (มหาชน) | mai | - | 177,542,242 | 2.81% | 1.01 ฿ | 179,317,664.42 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-16 |
| 7 | SAMART | บริษัท สามารถคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) | SET | ICT | 17,580,900 | 1.75% | 5.60 ฿ | 98,453,040.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 8 | SE-ED | บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 54,451,700 | 13.89% | 1.32 ฿ | 71,876,244.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-04-08 |
| 9 | ASAP | บริษัท ซินเนอร์เจติค ออโต้ เพอร์ฟอร์มานซ์ จำกัด (มหาชน) | SET | AUTO | 30,373,400 | 4.18% | 2.12 ฿ | 64,391,608.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-19 |
| 10 | TKN | บริษัท เถ้าแก่น้อย ฟู๊ดแอนด์มาร์เก็ตติ้ง จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 13,107,800 | 0.95% | 4.56 ฿ | 59,771,568.00 ฿ | 🟢 เพิ่มขึ้น (+0.12%) | 2026-08-28 |
| 11 | FN | บริษัท เอฟเอ็น แฟคตอรี่ เอ๊าท์เลท จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 129,391,900 | 12.94% | 0.46 ฿ | 59,520,274.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-13 |
| 12 | WARRIX | บริษัท วอริกซ์ สปอร์ต จำกัด (มหาชน) | mai | - | 29,345,600 | 4.89% | 1.17 ฿ | 34,334,352.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-18 |
| 13 | D | บริษัท เดนทัล คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) | SET | HELTH | 10,327,700 | 3.02% | 2.94 ฿ | 30,363,438.00 ฿ | 🔴 ลดลง (-0.53%) | 2026-08-28 |
| 14 | AF | บริษัท ไอร่า แฟคตอริ่ง จำกัด (มหาชน) | mai | - | 67,088,600 | 4.19% | 0.45 ฿ | 30,189,870.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-06 |
| 15 | KTBSTMR | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าอสังหาริมทรัพย์ เคทีบีเอสที มิกซ์ | SET | PF&REIT | 4,000,000 | 1.33% | 6.55 ฿ | 26,200,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-28 |
| 16 | SST | บริษัท ทรัพย์ศรีไทย จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 26,000,000 | 4.94% | 0.99 ฿ | 25,740,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-06-30 |
| 17 | APURE | บริษัท อกริเพียว โฮลดิ้งส์ จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 11,000,000 | 1.15% | 2.16 ฿ | 23,760,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-12 |
| 18 | SRIPANWA | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์โรงแรมศรีพันวา | SET | PF&REIT | 4,678,500 | 1.68% | 5.00 ฿ | 23,392,500.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-19 |
| 19 | NEP | บริษัท เอ็นอีพี อสังหาริมทรัพย์ และอุตสาหกรรม จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 46,906,600 | 2.02% | 0.21 ฿ | 9,850,386.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-16 |
| 20 | LDC | บริษัท แอลดีซี เด็นทัล จำกัด (มหาชน) | mai | - | 24,873,400 | 4.15% | 0.23 ฿ | 5,720,882.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-13 |
| 21 | CI | บริษัท ชาญอิสสระ ดีเวล็อปเมนท์ จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 6,359,800 | 0.60% | 0.35 ฿ | 2,225,930.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-10 |
| 22 | CV | บริษัท โคลเวอร์ เพาเวอร์ จำกัด (มหาชน) | SET | ENERG | 9,010,000 | 1.05% | 0.03 ฿ | 270,300.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2025-11-12 |