MAJOR SHAREHOLDER PROFILE
บริษัท สหพัฒนพิบูล จำกัด (มหาชน)
สรุปพอร์ตการถือครองหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (SET / mai)
มูลค่าพอร์ตรวม
6.00 พันล้าน ฿
มูลค่าประมาณการ
จำนวนหลักทรัพย์
19 หลักทรัพย์
ถือครองติด Top 10
จำนวนหุ้นรวม
323.36 ล้านหุ้น
รวมทุกหลักทรัพย์
กลุ่มธุรกิจหลัก
สัดส่วนมากที่สุดในพอร์ต
ความเคลื่อนไหวรอบล่าสุด:
🟢 ซื้อเพิ่ม: 0
🔴 ขายลด: 0
🆕 เข้าใหม่: 13
⚪ เท่าเดิม: 6
แนวโน้มมูลค่าพอร์ตรวมตามวันปิดสมุดทะเบียน (Valuation History Timeline)
| วันที่ปิดสมุด | หุ้น | ประเภท | จำนวนหุ้นที่เปลี่ยน | มูลค่าโดยประมาณ |
|---|---|---|---|---|
| 2026-06-05 | MII | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +2,000,000 | 12.20 ลบ. |
| 2026-05-27 | HYDROGEN | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +10,000,000 | 86.00 ลบ. |
| 2026-05-27 | AMATAR | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +2,000,000 | 14.60 ลบ. |
| 2026-05-26 | ISSARA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +3,734,100 | 19.04 ลบ. |
| 2026-05-13 | PG | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +8,450,000 | 54.50 ลบ. |
| 2026-05-12 | TFMAMA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +6,431,151 | 1.18 พันลบ. |
| 2026-05-12 | PB | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +4,650,000 | 215.06 ลบ. |
| 2026-05-11 | FE | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +922,650 | 164.23 ลบ. |
| 2026-05-08 | ICC | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +42,625,987 | 1.01 พันลบ. |
| 2026-05-08 | WACOAL | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +9,641,050 | 153.29 ลบ. |
| 2026-05-08 | TPCS | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +9,390,370 | 98.60 ลบ. |
| 2026-05-07 | SPI | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +74,150,709 | 2.63 พันลบ. |
| 2026-03-24 | M-PAT | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +2,000,000 | 3.20 ลบ. |
| 2026-03-19 | SRIPANWA | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +3,410,290 | 17.05 ลบ. |
| 2026-03-16 | SVT | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +88,767,500 | 136.70 ลบ. |
| 2026-03-13 | MTI | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +5,900,000 | 118.00 ลบ. |
| 2026-03-12 | SCG | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +19,400,000 | 50.83 ลบ. |
| 2026-03-10 | AMATAV | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +8,762,040 | 19.45 ลบ. |
| 2026-03-10 | CI | ซื้อ/เพิ่มขึ้น | +21,126,760 | 7.39 ลบ. |
รายการหลักทรัพย์ที่ถือครองล่าสุด (Portfolio Holdings)
กรอง:
| # | สัญลักษณ์หุ้น | ชื่อบริษัท | ตลาด | กลุ่มอุตสาหกรรม | จำนวนหุ้นที่ถือครอง | สัดส่วน (%) | ราคาล่าสุด | มูลค่ารวมประมาณการ (บาท) | สถานะความเคลื่อนไหว | วันปิดสมุดล่าสุด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | SPI | บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 74,150,709 | 8.64% | 35.50 ฿ | 2,632,350,169.50 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-07 |
| 2 | TFMAMA | บริษัท ไทยเพรซิเดนท์ฟูดส์ จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 6,431,151 | 1.95% | 184.00 ฿ | 1,183,331,784.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-10-02 |
| 3 | ICC | บริษัท ไอ.ซี.ซี. อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 42,625,987 | 8.53% | 23.70 ฿ | 1,010,235,891.90 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 4 | PB | บริษัท เพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด (มหาชน) | SET | FOOD | 4,650,000 | 1.03% | 46.25 ฿ | 215,062,500.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-09-01 |
| 5 | FE | บริษัท ฟาร์อีสท์ เฟมไลน์ จำกัด (มหาชน) | SET | MEDIA | 922,650 | 11.72% | 178.00 ฿ | 164,231,700.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-11 |
| 6 | WACOAL | บริษัท ไทยวาโก้ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 9,641,050 | 8.03% | 15.90 ฿ | 153,292,695.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 7 | SVT | บริษัท ซันเวนดิ้ง เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) | SET | COMM | 88,767,500 | 12.68% | 1.54 ฿ | 136,701,950.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-16 |
| 8 | MTI | บริษัท เมืองไทยประกันภัย จำกัด (มหาชน) | SET | INSUR | 5,900,000 | 1.00% | 20.00 ฿ | 118,000,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-13 |
| 9 | TPCS | บริษัท ทีพีซีเอส จำกัด (มหาชน) | SET | IMM | 9,390,370 | 8.69% | 10.50 ฿ | 98,598,885.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-08 |
| 10 | HYDROGEN | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าไฮโดรเจน | SET | PF&REIT | 10,000,000 | 4.81% | 8.60 ฿ | 86,000,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-27 |
| 11 | PG | บริษัท ประชาอาภรณ์ จำกัด (มหาชน) | SET | FASHION | 8,450,000 | 8.80% | 6.45 ฿ | 54,502,500.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-05-13 |
| 12 | SCG | บริษัท ราชพัฒนา เอ็นเนอร์ยี จำกัด (มหาชน) | SET | ENERG | 19,400,000 | 1.67% | 2.62 ฿ | 50,828,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-12 |
| 13 | AMATAV | บริษัท อมตะ วีเอ็น จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 8,762,040 | 0.82% | 2.22 ฿ | 19,451,728.80 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-10 |
| 14 | ISSARA | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์อิสสระ | SET | PF&REIT | 3,734,100 | 3.73% | 5.10 ฿ | 19,043,910.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-24 |
| 15 | SRIPANWA | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์โรงแรมศรีพันวา | SET | PF&REIT | 3,410,290 | 1.22% | 5.00 ฿ | 17,051,450.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-19 |
| 16 | AMATAR | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าอมตะซัมมิทโกรท | SET | PF&REIT | 2,000,000 | 0.56% | 7.30 ฿ | 14,600,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-08-25 |
| 17 | MII | ทรัสต์เพื่อการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่า เอ็มเอฟซี อินดัสเตรียล อินเวสเมนท์ | SET | PF&REIT | 2,000,000 | 1.16% | 6.10 ฿ | 12,200,000.00 ฿ | ⚪ เท่าเดิม | 2026-09-07 |
| 18 | CI | บริษัท ชาญอิสสระ ดีเวล็อปเมนท์ จำกัด (มหาชน) | SET | PROP | 21,126,760 | 1.98% | 0.35 ฿ | 7,394,366.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-10 |
| 19 | M-PAT | กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์เอ็มเอฟซี ป่าตอง เฮอริเทจ | SET | PF&REIT | 2,000,000 | 1.90% | 1.60 ฿ | 3,200,000.00 ฿ | 🆕 เข้าใหม่ (ครั้งแรก) | 2026-03-24 |